มีแฟนเพจทักมาให้ไปรีวิวร้านหนึ่งให้หน่อยอยู่ในตัวเมืองนี่เอง แต่บรรยากาศดี ทางทีมงานก็รับปากและลองหาข้อมูลดูเบื้องต้น พอทราบว่าร้านเปิดใหม่ได้ไม่นาน ก็ทำการนัดกับทีมช่างภาพหาวันว่างไปกัน ไปง่ายด้วยไม่ไกล เหมาะแก่การพักผ่อนพอดีเลย
ดูแผนที่แล้วร้านอยู่ในเมืองนี่เองครับโซนพระลับ แถวบ้านหนองใหญ่ ถ้าเริ่มจากแยกสามเหลี่ยมก็ขับตรงไปทาง บขส.เก่า ขับตรงไปเรื่อยๆเลยผ่านไปอีก 3 ไฟแดง จนไปเจอไฟแดงที่ 4 คือไฟแดง3แยกหนองใหญ่ ให้เลี้ยวซ้ายออกไปทางเชียงยืน ขับตรงไปอีกประมาณ 300เมตร จะเจอยูเทิร์น ให้กลับรถตรงนี้เลยครับ พอกลับรถแล้วให้ชิดซ้ายทันทีเพราะเราจะเลี้ยวเข้าซอยตรงนี้ครับมีป้ายบอกทางไปร้านนะ เลี้ยวเข้าไปได้เลย แล้วขับตรงเข้าไปในซอยเรื่อยเล้ยวตามลูกศรชื่อร้านนะมีบอกทุกแยก ถนนที่เข้าไปจะแคบนึดนึงแต่ก็ไม่ลำบากครับ เพราะร้านอยู่ติดกับธรรมาชาติก็จะไปแบบธรรมชาตินิดหน่อย ถนนเป็นหินลูกรังขับเข้าไปประมาณ 800 เมตรก็ถึงร้านครับ
พอถึงร้านก็หาที่จอดได้เลย มีที่จอดให้เยอะพอควร 10-15 คัน พอเดินเข้าบริเวณร้าน อู้วว บรรยากาศดีนะ มีสระน้ำล้อมรอบ มีซุ้มให้นั่งแบบเป้นส่วนตัว และมีห้องแอร์ไว้บริการด้วย มาถึงร้านก็เดินเข้ามาสั่งอาหารตรงห้องกระจกห้องแอร์นะครับ ถ้ามาหลายคนก็แบ่งกันไปน้องจองไว้ก่อนแล้วอีกคนก็มาสั่งจะเร็วกว่าไปนั่งรอที่ซุ้ม บริเวณรอบๆนี้มีเป็นสระ มีสะพานข้ามไปอีกฝั่ง และมีระเบียงไม้ลานไม้ริมน้ำมีมุมให้ถ่ายรูปเยอะเหมือนกันนะ มีต้นไม้เยอะด้วย ใครมาก็มารับอากาศบริสุทธิ์แถวยังนอนเวนได้ด้วยนะมีเปลที่ซุ้มนั่งทานข้าวเสร็จก็นอนต่อได้เลย
อาหารที่สั่งวันนี้ทางร้านแนะนำนะครับ ตำมั่ว สเต็ก ข้าวผัด ไก่ทอด อาหารอร่อยดีนะครับ ชอบมาก ส้มตำ กับข้าวผัด วันนี้เรามานั่งตรงซุ้มชั้น2ด้านบนนะครับเพราะมาช้าชุ้มเต็มก่อน แต่ชั้น2ก็บรรยากาศดีไปอีกแบบนะได้มองเห็นวิวรอบๆ กิจกรมมที่นี่ก็มีเยอะนะครับ เช่น ให้อาหารปลา พายเรือ ให้อาหารแพะ ส่วนมากที่นี่วันเสาร์-อาทิตย์ คนจะเยอะเพราะว่าร้านอยู่ไม่ไกลจากเมืองคนก็มาง่าย ถ้าเป็นวันปกติก็พอมีคนมาบ้าง ถ้าอยากมาแบบชิวๆให้มาวันธรรมดานะครับ สั่งอาหารก็ได้เร็ว ซุ้มก็ว่าง สำหรับเครื่องดืมแนะนำคาปูเย็นนะครับร้านนี้ เข้มดีมาก และก็ชาเย็นด้วยไม่หวานมากอร่อยดี ชาเขียวปั่นก็แซ่บ สั่งรัวๆเลยถ้ามาหลายคนให้สั่งตำถาดมาด้วยนะ แซ่บมากๆ
ร้านอาหาร-กาแฟ เปิดใหม่ ใกล้ในตัวเมือง ในบรรยากาศท้องทุ่งนา มาซิ…นอนเวนกัน
ไร่คืนดิน… มาพบกับบรรยากาศทุ่งนา เถียงนา นอนเวนก็ได้เงียบสงบ จิบกาแฟ ทานข้าว มีซุ้มให้นั่งเป็นส่วนตัว ที่จอดรถสะดวก มีกิจกรรมให้เล่นเยอะ พายเรือก็ได้ ให้อาหารแพะก็มี พาเด็กๆมาเล่นได้ ถ้ามาหน้าฝน หรือหน้าทำนา จะเห็นทุ่งนาสีเขียวด้วย
ร้านเปิดเวลา 10.00-20.00 หยุดวันอังคารวันเดียวค่ะ มีกาแฟเครื่องดื่ม สเต็ก ส้มตำ อาหารจานเดียว ไว้บริการลูกค้า ที่มาพักผ่อนค่ะ
มานอนนา ดูปลา ดูแพะ บรรยากาศทุ่งนาที่อยู่ในตัวเมือง
ร้านอยู่ในเมืองนี่เอง แถวสามแยกหนองใหญ่ เพียงค้นดูใน google map ก็มีแผนที่ถึงร้านเลยค่ะ
ทางเข้าอยู่ตรงข้ามปั้มวนิดาแก๊ส ถนนศรีจันทร์ ถ้ามาจากในเมืองยูเทิร์นแล้วเข้าซอยทันทีค่ะ ถ้ามาจากเชียงยืน เลี้ยวซ้ายซอยที่ถัดจากร้านสุขสมการค้าค่ะ ซอยตรงกับยูเทิร์นนะคะ แล้วจะมีป้ายร้านบอกทางในซอยจนถึงร้านค่ะ
โทร 0850035772,0866135166
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/02-1.jpg)
บรรยากาศดีมาก
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/04-1.jpg)
เหมาะแก่การมาพักผ่อน
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/06-1.jpg)
สถานที่ถ่ายรูปก็สวย
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/07.jpg)
ส้มตำจานนี้แซ่บบบมากกก สั่งเลย
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/08.jpg)
สเต็กรสชาติดี
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/09.jpg)
ข้าวผัดก็อร่อย
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/10.jpg)
ไก่ทอดก็ควรสั่ง
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/12.jpg)
มุมสวยๆ
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/17.jpg)
กินเสร็จก็พักผ่อน นอนเวน
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/18.jpg)
มีเรือส่วนตัว
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/20.jpg)
ชิวๆๆ
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/28.jpg)
ใกล้ๆ แค่ในตัวเมือง แถวสามแยกหนองใหญ่
![](http://www.konkhonkaen.com/wp-content/uploads/2019/07/29.jpg)